టీఆర్ఎస్ అసెంబ్లీ అభ్యర్ధుల తొలిజాబితా
posted on Apr 4, 2014 11:55AM
త్వరలో జరగనున్న శాసన సభ ఎన్నికల్లో బరిలోకి దిగే టీఆర్ఎస్ అభ్యర్థుల పేర్లను ఆ పార్టీ అధినేత కేసీఆర్ ఖరారు చేశారు. 69 మంది అభ్యర్థులతో కూడిన తొలి జాబితాను ఆయన విడుదల చేశారు. కేసీఆర్ గజ్వేల్ నుంచి పోటీ చేయనున్నారు. తొలి జాబితలో 55 శాతం సీట్లు బలహీన వర్గాలకు కేటాయించామని కేసీఆర్ తెలిపారు. అలాగే ఏ పార్టీలతో పొత్తులు లేవని...వచ్చే ఎన్నికల్లో ఒంటరిగా బరిలోగి దిగనున్నట్లు ఆయన స్పష్టం చేశారు.
టీఆర్ఎస్ పార్టీ 69 మంది అసెంబ్లీ అభ్యర్ధులు వీరే:
- గజ్వేల్- కేసీఆర్,
- హుజూరాబాద్- ఈటెలరాజేందర్,
- సిద్దిపేట-హరీశ్రావు,
- బాన్సువాడ- పోచారం శ్రీనివాస్రెడ్డి
- ఆదిలాబాద్-జోగు రామన్న
- పరిగి- కొప్పుల ఈశ్వర్,
- బోథ్-జి. నగేశ్,
- కొల్లాపూర్- జూపల్లి కృష్ణారావు,
- ముథోల్- వేణుగోపాలచారి,
- తాండూర్-పి. మహేందర్రెడ్డి
- డోర్నకల్- సత్యవతి రాథోడ్,
- ధర్మపురి- కొప్పుల ఈశ్వర్,
- వరంగల్ (వెన్ట్)-దాస్యం వినయ్ భాస్కర్,
- వేములవాడ- సి.హెచ్ రమేశ్ బాబు
- కరీంనగర్ - గంగుల కమలాకర్
- కోరుట్ల - విద్యాసాగర్ రావు
- చెన్నూరు- నల్లాల ఓదేలు
- ఎల్లారెడ్డి- ఏనుగు రవీందర్ రెడ్డి
- జుక్కల్ - హన్మంత్ షిండే
- కామారెడ్డి- గంప గోవర్ధన్
- రామగుండం- సోమారపు సత్యనారాయణ
- స్టేషన్ ఘన్ పూర్ - టీ. రాజయ్య
- సిర్పూర్ - కావేటి సమ్మయ్య
- చేవెళ్ల - కే. ఎస్ రత్నం
- సిరిసిల్ల- కే.టీ. రామారావు
- మక్తల్ - వై ఎల్లారెడ్డి
- కల్వకుర్తి- జైపాల్ యాదవ్
- సికింద్రాబాద్- టి. పద్మారావు
- భూపాలపల్లి- ఎస్ మధుసుదానాచారి
- సూర్యాపేట-జగదీశ్వర్ రెడ్డి
- మహబూబ్ నగర్- వి. శ్రీనివాస్ గౌడ్
- వనపర్తి- నిరంజన్ రెడ్డి
- సత్తుపల్లి- పిడమర్తి రవి
- నర్సంపేట- సుదర్శన్ రెడ్డి
- మలుగు- అజ్మీరా చందులాల్
- జడ్చర్ల - సి. లక్ష్మారెడ్డి
- వరంగల్ ( ఈస్ట్)- కొండా సురేఖ
- బోధన్- షకీల్ అహ్మద్
- ఆలేరు - గొంగడి సునీత
- అచ్చంపేట- గువ్వల బాలరాజు
- పాలకూర్తి- ఎన్ సుధాకర్ రావు
- దేవరకద్ర- ఎ. వెంకటేశ్వరరెడ్డి
- మానకొండూరు- రసమయి బాలకిషన్
- హుస్నాబాద్ -వి. సతీష్ కుమార్
- ఆలంపూర్ - ఎమ్ శ్రీనాథ్
- జనగాం- ముత్తిరెడ్డి యాదగిరి రెడ్డి
- దేవరకొండ- లాలు నాయక్
- పెద్దపల్లి- డి. మనోహర్ రెడ్డి,
- వికారాబాద్ -బి. సంజీవరావు
- గద్వాల- కృష్ణమోహన్ రెడ్డి
- నకిరేకల్ - వీరేశం
- మేడ్చల్ - సుధీర్ రెడ్డి
- జోగిపేట- బాబుమోహన్
- మెదక్ - పద్మాదేవేందర్ రెడ్డి
- వర్ధన్నపేట- రమేశ్
- నిర్మల్ - శ్రీహరిరావు
- బెల్లంపల్లి- చిన్నయ్య
- నాగర్ కర్నూల్ - మర్రి జనార్ధన్ రెడ్డి
- ఖానాపూర్ - రేఖానాయక్
- ఆర్మూర్ - ఏ. జీవన్ రెడ్డి
- ఆసిఫాబాద్ - కోవా లక్ష్మీ
- బాల్కొండ - వి. ప్రశాంత్ రెడ్డి
- పటాన్చెరు - మహిపాల్రెడ్డి
సంగారెడ్డి - చింతా ప్రభాకర్